
TAARIFA	KUHUSU	MREJESHO	WA	UHAKIKI	NA	TATHMINI	YA	UTEKELEZAJI	WA	MPANGO	
WA	MALIPO	KWA	MATOKEO	AWAMU	YA	KWANZA	NA	YA	PILI	

(PAYMENT	FOR	RESULT-	PforR)	
__________________________________________________________________________________	

	
	

1. UTANGULIZI	

Serikali	 ya	 Jamhuri	 ya	 Muungano	 wa	 Tanzania	 inashirikiana	 na	 Washirika	 wa	 Maendeleo	
(Development	 Partners)	 katika	 kutekeleza	 Programu	 ya	 Maendeleo	 ya	 Sekta	 ya	 Maji	 (Water	
Sector	 Development	 Programme	 –	 WSDP),	 ambapo	 kwa	 sasa	 utekelezaji	 wake	 upo	 kwenye	
Awamu	ya	Pili	iliyoanza	mwezi	Julai	2016.	Utekelezaji	wa	Awamu	ya	Pili	ya	Programu	umejikita	
katika	 vipaumbele	 vilivyoanza	 kutekelezwa	 katika	 Awamu	 ya	 Kwanza	 ikiwa	 ni	 pamoja	 na	
kurekebisha	mapungufu	yaliyojitokeza	katika	awamu	hiyo.	Mowapo	ya	mapungufu	hayo	ilikuwa	
ni	 uendelevu	 wa	 miradi	 kutokana	 na	 mkazo	 mdogo	 katika	 usimamizi	 wa	 huduma	 na	
matengezo	 ya	 miundombinu	 na	 hasa	 kwenye	 maeneo	 ya	 vijijini.	 Tathmini	 iliyofanyika	
mwishoni	mwa	 Awamu	 ya	 Kwanza	 ya	 Programu	 ilionesha	 pamoja	 na	mambo	mengine	 kuwa	
vituo	vingi	vya	kuchotea	maji	viliharibika	muda	mfupi	baada	ya	kujengwa	na	kufanya	kuwa	na	
zaidi	ya	asilimia	30	ya	vituo	vyote	kutokutoa	maji.		

Serikali	 kupitia	 Wizara	 ya	 Maji	 inatekeleza	 Mradi	 wa	 Sustainable	 Rural	 Water	 Supply	 and	
Sanitation	Program	(SRWSP)	ambao	unatumia	jumla	ya	Dola	za	Kimarekani	milioni	350.	Kati	
ya	 fedha	 hizi	Dola	 za	 Kimarekani	milioni	 330	 zinatumika	 kwa	 ajili	 ya	 Program	 for	Results	
(PforR)	na	kiasi	cha	Dola	milioni	20	kwa	ajili	ya	Investment	Project	Financing	(IPF),	 fedha	zote	
zikiwa	kwa	ajili	ya	lengo	la	kukabiliana	na	kutatua	changamoto	katika	uendelezaji	wa	Miradi	ya	
Maji	na	Usafi	wa	Mazingira	Vijijini.	Mkataba	wa	kifedha	(Financial	Agreement)	baina	ya	Serikali	
na	Benki	ya	Dunia	kupitia	dirisha	lake	la	IDA	ulisainiwa	Septemba,	2018.	

Programu	 hii	 inatekelezwa	 kwenye	mikoa	 17	 ya	 Tanzania	 Bara	 chini	 ya	 ufadhili	wa	 Benki	 ya	
Dunia.	 Program	 hii	 inakusudia	 kuongeza	 upatikanaji	 wa	 huduma	 ya	 majisafi	 na	 usafi	 wa	
mazingira	 vijijini	 kwa	 kuzishirikisha	Halmashauri	 za	Wilaya	 86	 zilizopo	 katika	Mikoa	 17	 kwa	
kuzijengea	uwezo	kwa	kuchagua	mifumo	itakayowezesha	utoaji	wa	huduma	endelevu.	

Mnamo	mwezi	Septemba,	2019	Benki	ya	Dunia	ilitoa	malipo	ya	awali	ya	dola	milioni	72.5	kwa	
Serikali	 ya	 Tanzania	 kama	 mbegu	 ili	 kuwezesha	 utekelezaji	 mzuri	 wa	 program.	 Fedha	 hizi	
ziligawanywa	 kwa	 Wizara	 ya	 Afya	 (USD	 11,250,000),	 Wizara	 ya	 Elimu	 (USD	 7,500,000)	 na	
Wizara	ya	Maji	(USD	53,750,000).	Sehemu	ya	malipo	yaliyopokelewa	na	Wizara	ya	Maji,	kiasi	cha	
Dola	52,675,000	zilipelekwa	kwa	Wakala	wa	Maji	na	Usafi	wa	Mazingira	Vijijini	(RUWASA)	kwa	
kuwa	ni	watekelezaji	wakuu	wa	miradi	ya	maji	vijijini	ambapo	dola	51,600,000	zilielekezwa	kwa	
Halmashauri	86	na	dola	1,075,000	zilielekezwa	katika	Ofisi	za	Mikoa	17.		

RUWASA	iliwasilisha	mipango	kazi	ya	utekelezaji	wa	shughuli	za	PforR	ambayo	 imegawanyika	
katika	ujenzi	wa	miradi	mipya	ya	maji,	ukarabati	wa	miradi	ya	maji,	upanuzi	wa	miradi	ya	maji,	
uimarishaji	 wa	 Vyombo	 vya	 Watumia	 Maji	 (CBWSOs),	 uboreshaji	 wa	 ubora	 wa	 maji,	 na	
usimamizi	na	ufuatiliaji	wa	utekelezaji	wa	shughuli	za	programu.	Baada	ya	kuwasilisha	mipango	
kazi,	RUWASA	ilipitia	na	kutoa	vibali	vya	kuendelea	na	utekelezaji	kwa	kila	Wilaya.		

	

Utekelezaji	wa	Programu	unakwenda	kwa	mtindo	wa	motisha,	ambapo	Halmashauri	inayofanya	
vizuri	kwa	maana	ya	kukidhi	vigezo	(Disbursed	Linked	Indicators)	vilivyowekwa	ndiyo	inayopata	
fedha	 nyingi	 zaidi	 ikilinganishwa	 na	 Halmashauri	 isiyofanya	 vizuri	 kwa	 vigezo	 hivyo	 hivyo.	
Kiwango	 cha	 malipo	 ya	 motisha	 au	 bonasi	 kinategemeana	 na	 jinsi	 Halmashauri	 inavyokidhi	
hivyo	vigezo	baada	ya	uhakiki	na	tathmini	 inayofanywa	na	Timu	ya	Wataalam	wa	Kujitegemea	
(Independent	 Verification	 Agent)	 –	 IVA).	 Kwa	 sasa	 uhakiki	 wa	 Programu	 huu	 unafanywa	 na	
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Kampuni	ya	PEM	Consult	chini	ya	Usimamizi	wa	Ofisi	ya	Mkaguzi	Mkuu	wa	Ndani	(IAG)	ambao	
ndiyo	wenye	dhamana	hiyo.	

	
Kwa	Upande	wa	RUWASA	kuna	vigezo	vikuu	vinne	(4)	vinavyozingatiwa	katika	kupata	bonusi	au	
motisha.	Vigezo	hivyo,	ni	kama	ifuatavyo:	-	
	
(i) Uwepo	wa	ongezeko	la	idadi	ya	watu	wapya	wanaopata	huduma	ya	Maji	(DLI	1);	
(ii) Uwepo	wa	uendelevu	wa	vituo	vinavyofanya	kazi	(DLI	2)	
(iii) Uwepo	wa	vijiji	vinavyohudumiwa	na	Chombo	cha	Watumiaji	Maji	(DLI	6)	
(iv) Uwasilishaji,	usahihi	wa	takwimu	na	taarifa	za	huduma	ya	maji	kila	mwezi	(DLI	7	
(v) Uanzishwaji	wa	Taasisi	ya	RUWASA	(RUWASA	establishment	(DLI	8).	

	
Vigezo	na	masharti	yote	ya	Programu	hii	vinauwiana	na	viwango	vya	kitaifa	vya	kisekta	katika	
utoaji	 wa	 Huduma	 za	 Maji	 na	 Usafi	 wa	 Mazingira.	 Taarifa	 au	 takwimu	 zinazotumika	 katika	
tathmini	ni	taarifa	rasmi	za	kila	mwezi	zinazokusanywa	na	timu	maalum	ya	kukusanya,	kutunza	
na	kusambaza	takwimu	za	maji	vijijini	(CDMT).	Tathmini	hufanywa	katika	awamu	mbili.	Awamu	
ya	kwanza	inahusu	uhakiki	wa	ndani	ya	RUWASA	ili	kujiridhisha	na	ukamilifu,	ukweli	na	ubora	
wa	taarifa	zilizokusanywa.	Awamu	ya	pili	ni	uhakiki	wa	nje	unaofanywa	na	timu	huru	niliyoitaja	
inayosimamiwa	na	Washirika	wa	Maendeleo.		

Makubaliano	 yaliyopo	 kati	 ya	Wizara	 ya	Maji	 na	wadau	 ni	 kuwa,	 kila	mwaka	Timu	 hiyo	 huru	
itafanya	uhakiki	wa	vituo	vya	kuchotea	maji	vijijini.	Matokeo	ya	uhakiki	huo	ndiyo	yanayotumika	
katika	kuamua	Halmashauri	zilizokidhi	vigezo	na	kukokotoa	malipo	ya	motisha	au	bonasi	stahili	
kwa	kila	Halmashauri.	Utaratibu	wa	kupata	malipo	 ya	motisha	 kwa	kila	Halmashauri	 ni	 kama	
ifuatavyo:	-	
	
(i) Halmashauri	itapata	USD	25	(sawa	na	takriban	Sh.57,000)	kwa	kila	ongezeko	la	idadi	ya	

watu	wapya	waopata	huduma	ya	maji		

(ii) Halmashauri	itapata	USD	164	(sawa	na	takriban	Sh.	375,000)	kwa	uwepo	wa	uendelevu	
wa	kituo	cha	kuchotea	maji		

(iii) Halmashauri	itapata	USD	15,000	(sawa	na	takribani	Sh.	68,000	kwa	kila	kijiji	ambacho	
kinahudumiwa	na	Chombo	cha	Watumiaji	Maji	(CBWSO)		

(iv) Halmashauri	 itapata	 kiasi	 cha	 jumla	 (lumpsum	 amount)	 itakayolipwa	 kwa	 kuzingatia	
usahihi	(accuracy	level)	wa	taarifa	na	takwimu	zinazowasilishwa	kila	mwezi.	Kiasi	hicho	
ni	USD	23,000	(sawa	na	takriban	Sh.	52,000,000)	

		
Mbali	ya	bonasi	 inayokokotolewa	kwa	vigezo	nilivyoeleza,	ambayo	huelekezwa	moja	kwa	moja	
kwenye	 utekelezaji	 wa	 mipango	 ya	 kuboresha	 huduma	 ya	 maji	 vijijini	 katika	 Halmashauri	
husika,	 kuna	 fedha	 zinazoelekezwa	kwenye	Ofisi	 za	Mikoa	na	Makao	Makuu	 ya	RUWASA	kwa	
ajili	ya	usimamizi	na	ufuatiliaji	wa	utekelezaji	wa	Programu.	Kwa	upande	wa	mikoa,	kila	mkoa	
unapata	asilimia	2	 ya	 jumla	 ya	 fedha	 inayolipwa	kwa	Halmashauri	 zote	 zilizo	ndani	 ya	mkoa	
huo.	Halikadhalika,	kwa	upande	wa	RUWASA	Makao	Makuu,	fedha	inayolipwa	ni	asilimia	2	ya	
fedha	zote	zitakazolipwa	kwa	Halmashauri	na	Mikoa.	
	
Mfumo	huu	wa	utoaji	wa	fedha	za	utekelezaji	wa	Programu	unalenga	kuhamasisha	na	kuchochea	
utamaduni	 wa	 kutunza,	 kuendeleza	 na	 kukarabati	 miundombinu	 ya	 maji	 ili	 kuhakikisha	
kuwa	 huduma	 ya	maji	 vijijini	 inakuwa	 endelevu.	 Fedha	 hizi	 hazitumiki	 katika	 shughuli	 za	
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kiutumishi	 na	 kiutawala	 kama	 vile	 kulipa	 mishahara	 na	 kulipa	 ankara	 za	 umeme	 na	
mafuta	ya	kuendeshea	mitambo	ya	kusukuma	maji.	
	
Fedha	hizi	zimekua	zikitumika	katika	maeneo	yafuatayo,		

	
(i) Kuongeza	 upatikanaji	 wa	 huduma	 za	 maji	 kwa	 kujenga,	 kukarabati	 na	 kupanua	

miundombinu	ya	maji	katika	maeneo	ya	vijiji	na	miji	midogo	na	makao	makuu	ya	Wilaya;	

(ii) Kuimarisha	uendelevu	wa	upatikanaji	wa	huduma	za	maji	kwa	kuongeza	vituo	vya	kuchotea	

maji	na	maunganisho	ya	majumbani.		

(iii) Kuongeza	 ubora	 wa	 maji	 na	 huduma	 za	 maji	 ikiwa	 ni	 pamoja	 usajili	 wa	 Vyombo	 vya	

Watoa	Huduma	ya	Maji	Ngazi	ya	Jamii	(CBWSO	Level	I	&	II)	

(iv) Kuratibu	na	kufuatilia	utekelezaji	wa	miradi	ya	maji	vijijini.	

	
2. UHAKIKI	 NA	 TATHMINI	 YA	 UTEKELEZAJI	 WA	 PforR	 2019/2020	 AWAMU	 YA	 1	 &	

AWAMU	YA	2	

Katika	Awamu	hii	ya	kwanza	(2019/2020),	Halmashauri	zilizofuzu	baada	ya	uhakiki	na	tathmini	
ni	86	ambapo	jumla	ya	Shilingi	Bilioni	186	zimetolewa,	ikiwa	ni	ongezeko	la	takriban	Shilingi	
Bilioni	67	kulinganisha	na	kiasi	kilichotolewa	kama	mbegu.	Hata	hivyo,	pamoja	na	ongezeko	hilo	
la	 fedha,	bado	kuna	maeneo	kadhaa	ambayo	tathmini	 imeonesha	kuwa	baadhi	ya	Halmashauri	
hazikufanya	vizuri	katika	vigezo	nilivyovitaja.		

Awamu	ya	Pili	ya	Uhakiki	wa	Programu	ya	Malipo	kwa	Matokeo	(PforR)	uliofanyka	katika	Mikoa	
17	ukihusisha	Halmashauri	86	umewezesha	Halmashauri	kupata	 jumla	ya	Dolla	za	Kimarekani	
USD	 11,286,098	 sawa	 na	 Shilingi	 Bilioni	 250,393,720,500.	Ambayo	 ni	 sawa	 na	 ongezelo	 la	
asilimia	 34	 toka	 malipo/mavuno	 ya	 awamu	 ya	 kwanza.	 Hata	 hivyo,	 pamoja	 na	 jitihada	
zilizofanyika	 hadi	 upatikanaji	 wa	 kiasi	 hicho	 cha	 fedha,	 zoezi	 la	 uhakiki	 lilikumbwa	 na	
changamoto	 ya	mlipuko	wa	 ugonjwa	wa	 Covid	 19	 (Corona	 Virus)	 hali	 iliyopelekea	 baadhi	 ya	
maeneo	kushindwa	kupata	taarifa	sahihi	kwa	wakati.		

	
3. WASHINDI	KATIKA	UTEKELEZAJI	WA	PRORAMU	YA	PforR	
Katika	kutambua	utendaji	kazi	mzuri	wa	watekelezaji	wa	Programu	hii	katika	ngazi	ya	Wilaya	na	
Mkoa,	RUWASA	Makao	Makuu	imeona	kuwa	ipo	haja	ya	kutambua	Ofisi	za	RUWASA	za	Wilaya	
na	Mikoa	zilizowezesha	Halmashauri	kufanya	vizuri	na	kwa	ridhaa	yako	tutaomba	uwatunuku	
vyeti	maalum	katika	hafla	hii.	Tumeandaa	makundi	matano	ya	vigezo	katika	kupata	Halmashauri	
3	zilizofanya	vizuri	kwa	kila	kigezo.	Vigezo	hivyo	ni	kama	ifuatavyo:	-	

(i) Utendaji	 DLI-1:	 Ongezeko	 la	watu	wapya	wanaopata	 huduma	 ya	maji	 (New	 population	
increase)	ngazi	ya	Halmashauri.	

(ii) Utendaji	DLI-2:	Uendelevu	wa	vituo	vya	kuchotea	maji	na	maunganisho	ya	majumbani	
ngazi	ya	Halmsahuri		

(iii) Utendaji	DLI-6	Ongezeko	la	usajili	wa	Vyombo	vya	Watoa	Huduma	ya	Maji	ngazi	ya	Jamii	
ngazi	ya	kwanza	na	pili	(CBWSO	Level	I	&	II)	Ngazi	ya	Halmashauri	

(iv) Utendaji	wa	Jumla	Ngazi	ya	Halmashauri	
(v) Vigezo	vya	jumla	vya	kiutendaji	(overall	performance)	katika	ngazi	ya	Mkoa.	
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Halmashauri	zilizofanya	vizuri	na	vibaya	sana	katika	kila	kigezo	ni	kama	ifuatavyo:	-	

(i) Utendaji	 DLI-1:	 Ongezeko	 la	 watu	 wapya	 wanaopata	 huduma	 ya	 maji	 (New	
population	increase)	ngazi	ya	Halmashauri	

Uchambuzi	wa	matokeo	 kupitia	 Program	 ya	Malipo	 kwa	Matokeo	 (PforR)	 umebainisha	 kuwa,	
Halmashauri	 za	 Kakonko,	 Mbulu	 na	 Uyui	 zimeongoza	 kwa	 kufanya	 vizuri	 katika	 kigezo	 cha	
utendaji	 DLI-1	 kwa	 kuongeza	 idadi	 ya	 watu	 wapya	 wanaopata	 huduma	 ya	 maji	 kati	 ya	
Halmashauri	 86	 zilizopo	 katika	 Programu	 hii.	 Matokeo	 ya	 DLI-1	 yamechambuliwa	 kama	
ifuatavyo,	

	

a) DLI	1:	Halmashauri	zilizofanya	vizuri	

Na.	 HALMASHAURI	 Ongezeko	la	watu	wapya	
wanaopata	 huduma	 ya	
maji	(AWAMU	YA	1)	

Ongezeko	 la	 watu	 wapya	
wanaopata	 huduma	 ya	 maji	
(AWAMU	YA	2)	

1.	 Kakonko	 0	 68,571	

2.	 Mbulu	 22,413	 63,239	

3.	 Uyui	 45,680	 58,199	

	

Uchambuzi	wa	matokeo	kupitia	Programu	ya	Malipo	kwa	Matokeo	(PforR)	umebainisha	kuwa,	
Halmashauri	 za	 Kakonko,	 Mbulu	 na	 Uyui	 zimeongoza	 kwa	 kufanya	 vizuri	 katika	 kigezo	 cha	
utendaji	DLI-1	kwa	kuongeza	idadi	ya	watu	wapya	wanaopata	huduma	ya	maji.	

b)	 DLI	 1:	 Katika	 Awamu	 ya	 Pili,	 Halmashauri	 ambazo	 hazikufanya	 vizuri	 ni	 pamoja	 na	
Biharamulo,	 Busega,	 Igunga,	 Ikungi,	 Itilima,	 Kilolo,	 Kilwa,	 Kishapu,	 Kiteto,	 Madaba,	 Magu,	
Maswa,	 Mbogwe,	 Mkalama,	 Momba,	 Mpimbwe,	 Muleba,	 Nyasa,	 Rorya,	 Sikonge,	 Singida,	
Tandahimba,	Urambo	na	Uvinza.	

	

(ii) Utendaji	 DLI-2:	 Uendelevu	 wa	 vituo	 vya	 kuchotea	 maji	 na	 maunganisho	 ya	
majumbani	ngazi	ya	Halmsahuri		

Uchambuzi	 unaonesha	 kuwa,	 Halmashauri	 za	 Mbogwe,	 Buhigwe,	 Masasi,	 zimeongoza	 kwa	
kufanya	 vizuri	 katika	 kuhakikisha	 uendelevu	wa	 vituo	 vya	 kuchotea	maji	 na	maunganisho	 ya	
majumbani	 kupitia	 DLI-2.	 Kufuatia	 uendelevu	 huo,	 Halmashauri	 ya	 Mbogwe	 imeongoza	 kwa	
kuwa	 na	 wastani	 mkubwa	 wa	 asilimia	 97.89	 kwa	 vituo	 vya	 kijamii	 vya	 kuchotea	 maji	 na	
maunganisho	ya	majumbani.	Aidha,	Halmashauri	3	kama	zinavyoonekana	kwenye	jedwali	hapa	
chini	zimeonesha	kutopata	matokeo	kabisa	kwa	kukosa	kuwa	na	ongezeko	la	vituo	vya	kijamii	
vya	 kuchotea	 maji	 (WP)	 na	 maunganisho	 ya	 majumbani	 (HHC)	 hivyo	 kupelekea	 wananchi	
kukosa	 uwezeshaji	 wa	 kutosha	 kupata	 huduma	 ya	 maji	 kupitia	 Program	 hii.	 Uchambuzi	 wa	
matokeo	ya	DLI-2	ni	kama	ifuatavyo:	-	
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a) DLI	2:	Halmashauri	zilizofanya	vizuri	

Na.	 HALMASHAURI	 Wastani	 wa	 uendelevu	 wa	 vituo	
vya	kuchotea	maji	(%)	(AWAMU	YA	
1)	

Wastani	wa	 uendelevu	wa	
vituo	 vya	 kuchotea	 maji	
(%)	(AWAMU	YA	2)	

1.	 MBOGWE	 69	 																96		

2.	 BUHIGWE	 95	 																95	

3.	 MASASI	 81	 																94	

b) DLI-2:	Halmashauri	zilizofanya	vibaya			

Katika	 Awamu	 ya	 Pili,	 Halmashauri	 ambazo	 hazikufanya	 vizuri	 ni	 pamoja	 na	 Musoma,	
Mkalama,	 Mbozi,	 Mlele,	 Nsimbo,	 Lindi,	 Kiteto,	 Simanjiro,	 Rorya,	 Serengeti,	 Newala,	
Mbinga,	Itilima,	Maswa	na	Igunga	

	

(iii) Utendaji	DLI-6	Ongezeko	la	usajili	wa	Vyombo	vya	Watoa	Huduma	ya	Maji	ngazi	ya	
Jamii	ngazi	ya	kwanza	na	ya	pili	(CBWSO	Level	I	&	II)	Ngazi	ya	Halmashauri	

Uhakiki	umeonesha	kuwa,	Halmashauri	za	Nzega,	Masasi	na	Igunga	zimepata	matokeo	mazuri	
kwa	 kuongeza	 usajili	wa	 Vyombo	 vya	Watoa	Huduma	 ya	Maji	 Ngazi	 ya	 Jamii	 kutoka	 ngazi	 ya	
kwanza	kwenda	ngazi	ya	pili	(CBWSO	Level	I	&	II).	DLI-6	(CBWSO	Level	I	&	II):		

	

a) Halmashauri	zilizofanya	vizuri	

Na.	 HALMASHAURI	 IDADI	YA	VIJIJI	
VINAVYOHUDUMIWA	
NA	CBWSO	(AWAMU	

YA	1)	

JUMLA	YA	
MATOKEO	

(AWAMU	YA	1)	

IDADI	YA	VIJIJI	
VINAVYOHUDUMIWA	
NA	CBWSO	(AWAMU	

YA	2)	

JUMLA	YA	
MATOKEO	

(AWAMU	YA	2)	

1.	 Nzega	 17	 									
1,113,750,000		

115	 									
7,762,500,000		

2.	 Masasi	 34	 									
1,147,500,000		

84	 									
4,623,750,000		

3.	 Igunga	
14	 													

911,250,000	
70	 									

4,623,750,000	

	

b) Halmashauri	zilizofanya	vibaya		

Na.	 HALMASHAURI	 IDADI	YA	VIJIJI	
VINAVYOHUDUMIWA	
NA	CBWSO	(AWAMU	

YA	1)	

JUMLA	YA	
MATOKEO	

(AWAMU	YA	1)	

IDADI	YA	VIJIJI	
VINAVYOHUDUMIWA	
NA	CBWSO	(AWAMU	

YA	2)	

JUMLA	YA	
MATOKEO	

(AWAMU	YA	2)	

1.	 Itigi	 2	 										
67,500,000			

4	                          
270,000,000  

2.	 Ushetu	
7	

472,500,000	
3	                          

202,500,000  

3.	 Mbogwe	
12	 														

810,000,000	
2	                          

135,000,000  
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(iv) Utendaji	wa	Jumla	Ngazi	ya	Halmashauri	

a) Matokeo	ya	jumla	yanaonesha	kuwa,	Halmashauri	za	Nzega,	Masasi,	Uyui,	zimeshika	nafasi	
Tatu	bora	kati	ya	Halmashauri	86	katika	kigezo	cha	utendaji	wa	jumla	ngazi	ya	Halmashauri.	
Kigezo	cha	ujumla	cha	kiutendaji	Halmashauri	zilizofanya	vizuri.	

	

Na.	 HALMASHAURI	 KIASI	(Tsh.)	

1.	 Nzega	 10,219,270,500	

2.	 Masasi	 6,615,585,000	

3.	 Uyui	 6,581,535,750	

	

a) Kigezo	cha	ujumla	cha	kiutendaji	Halmashauri	zilizofanya	vibaya	

Na.	 HALMASHAURI	 KIASI	(Tsh.)	

1.	 Mbogwe	 354,051,000	

2.	 Uvinza	 413,181,000	

3.	 Madaba	 500,130,000	

	

	

(v) Utendaji	wa	Jumla	Ngazi	ya	Mkoa	

Uhakiki	 umebaini	 kuwa,	 Mikoa	 ya	 Tabora,	 Kagera,	 Mara	 imeshika	 nafasi	 tatu	 za	 juu	 kupitia	
kigezo	 cha	 ujumla	 cha	 utendaji	 ngazi	 ya	 Mikoa	 kwa	 kufanya	 vizuri	 kati	 ya	 Mikoa	 17	
inayotekeleza	 miradi	 ya	 maji	 kupitia	 Programu	 ya	 Malipo	 kwa	 Matokeo.	 Uwezeshaji	 huu	
utasaidia	kukamilisha	miradi	ya	maji	inayotekelezwa	katika	maeneo	hayo	na	hatimae	kuleta	tija	
kwa	 wananchi	 kupata	 huduma	 ya	 maji	 kwa	 wakati.	 Kigezo	 cha	 ujumla	 cha	 kiutendaji	 Mikoa	
iliyofanya	vizuri.	

	

Na.	 MIKOA	 BONASI	(Sh.)	

	 	 Kiwango	 cha	
fedha	 Awamu	
ya	2	

Wastani	 kwa	
Halmashauri	
Awamu	ya	2	

Wastani	 kwa	
Halmashauri	
Awamu	ya	1	

1.	 Tabora	 26,678,540,250	 4,446,423,375	 3,234,457,425	

2.	 Rukwa	
             
11,646,553,500  3,882,184,500	 1,257,906,900	

3.	 Iringa	
             
10,963,896,750  3,654,632,250	 1,874,792,400	
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a) Mikoa	ambayo	haikufanya	vizuri	

Na.	 MIKOA	 BONASI	(Sh.)	

	 	 Kiwango	 cha	
fedha	
Awamu	ya	2	

Wastani	 kwa	
Halmashauri	
Awamu	ya	2	

Wastani	 kwa	
Halmashauri	
Awamu	ya	1	

1.	 Geita		 8,293,259,250	 1,658,651,850	 2,205,852,120	

2.	 Shinyanga	
6,959,369,250 

1,739,842,313	 2,110,951,913	

3.	 Katavi	
7,468,501,500  

1,867,125,375	 3,574,257,750	

	

	
4. HITIMISHO	

Mafanikio	katika	utekelezaji	wa	Mpango	huu	yanatengemea	sana	utendaji	kazi	na	ushirikiano	wa	
karibu	wa	watekelezaji	na	wasimamizi	yaani	 Jumuiya	za	Watumia	Maji,	Wahandisi	wa	Maji	na	
Mafundi	 Sanifu,	Mameneja	wa	Wilaya	na	Mikoa	na	RUWASA	Makao	Makuu.	 Jambo	muhimu	ni	
kuwa	na	uelewa	wa	vigezo	vya	Mpango	huu	na	kusimamia	kikamilifu	utekelezaji	wake.		

Kwa	 kutambua	 hilo,	 tuliona	 kuwa	 ipo	 haja	 ya	 kuwakutanisha	watendaji	wakuu	wa	 Programu	
yaani	 Mameneja	 wa	 RUWASA	 wa	 Mikoa	 na	 Wilaya	 ili	 wapate	 fursa	 ya	 kupata	 mrejesho	 wa	
uhakiki	 na	 tathmini	 ya	 utekelezaji	 wa	 Programu	 katika	 Awamu	 ya	 Nne	 utakaowasilishwa	 na	
Wataalam	 waliofanya	 kazi	 hiyo.	 Ni	 matumaini	 yangu	 kuwa	 fursa	 hii	 itakuwa	 ni	 chachu	 ya	
kuboresha	 utendaji	 kazi	 wao	 ili	 kuongeza	 bonasi	 na	 hatimaye	 kuongeza	 kasi	 ya	 kuwapatia	
wananchi	waishio	vijijini	huduma	ya	uhakika	ya	maji	safi	na	salama.		

	

	

	
Eng.	Clement	KIVEGALO	

MKURUGENZI	MKUU	–	RUWASA	
23	Februari,	2022	

	


